Babban taron BICH-CAU - Sashe na 2

Hits: 391

Farashin LAN BACH LE THAI 1

   ... ci gaba da Sashe na 1:

    « Ga ni, ya Ubangijina », Ta fada cikin sanyin murya da taushi. « Kun dai dade kuna jira na. »

    « Wacece kai, ya mace daraja? »Ya tambayi TU-UYEN.

    « Sunana mai tawali'u GIANG-KIEU kuma ni almara ce. Wataƙila ku tuna cewa mun hadu a ƙarƙashin itacen oza mai fure a cikin bikin bazara. Loveaunarku a gare ku, da bangaskiyarku a gare ni ta motsa Uwargidan Sarauniya wacce ta ƙulla za ta aiko ni nan don in zama matarka ".

    Yanzu mafarkin saurayi ya cika kuma an tura shi cikin sabuwar duniya ta farin ciki da abin da ba'a sani ba. Yanzu gidansa ya canza zuwa sama ta wurin kyawawan halayenta, kyawawan halayenta, da kuma sihirin ƙaunarta.

    Ya ƙaunace ta sosai kuma ya ci gaba da bin ta ko'ina, ya manta littattafansa da sakaci da karatunsa. Lokacin da GIANG-KIEU ya kushe shi saboda wannan, ya zurfafa cikin idanuwanta sannan yace: « Aunataccen ƙaunataccena, na kasance cikin baƙin ciki da ɓacin rai. Kun zo kun canza rayuwata. Kun fi jin daɗi a gare ni yau da kullun, amma abin da kawai na kasance ne sha'awar kasancewa kusa da ku. Ba zan iya taimakawa ba. »

    « Dole ne ku saurare ni idan kuna son cin nasara ». yace fauzan. « Karka sake yin bacci ba 'kuma ka fara karatuna ko zan rabu da kai. »

    Ya yi biyayya da ita ba tare da sowa ba amma hankalinsa ya dagula kuma a ƙarshe ya sha giya. Wata rana, lokacin da ya bugu da ruwa ya tafi. Ya yi matukar nadama game da hakan, ya yi mata addu’ar dawowa, amma babu alamarta.

    Bayan haka, sai ya tuna cewa ta fito daga kan hoton a jikin bango, sai ya je wurin don roƙon ta da ta sake fitowa, amma ba ta motse ba.

    « Kyawawan GIANG-KIEU »Ya roƙe ta,« wannan bawanka ne kuma yana neman gafara. Me mutumin nan zai yi, ba tare da ƙaunataccen halayenka da ƙaunarka mai ban sha'awa ba? »

    Matar ba ta motsa ba amma TU-UYEN bai karaya ba. Kowace rana, yana jiran ta dawo, yana manne da begensa. Ya ƙona turare, ya yi mata addu'a a kai a kai, kuma ya haɗa wata doguwar waka, yana rakodin haɗuwarsa da almara tare da bayyana zurfin ƙaunarsa, da kuma yawan baƙin ciki: « Sammai suna da tsayi, kuma tekuna suna da fadi, kuma almara ta, ƙaunataccena, me yasa kuke ɓoye?… Etc. »

    Sau da yawa ya sake magana da matar a wannan hoton, yayi alkawarin yi mata biyayya, har ma ya yi maganar kashe kansa.

    A ƙarshe, GIANG-KIEU ya fita daga hoton, har yanzu yana da fushin fuskoki: « Ya Ubangijina, idan ba ka saurare ni ba a wannan karon, "ta ce,« Za a tilasta min barin na har abada. Zan. »

    TU-UYEN yayi mata alƙawarin da ya yi kuma ya rantse ba zai sake yin biyayya da ita ba. Saboda jin tsoron rasa shi, ya fara karatunsa mai wahala kuma ya ƙetare jarabawarsa cikin nasara, ya cancanci matsayin mandarin.

    Ba da daɗewa ba ɗan yaro ya tayar da bom ɗin a gare su, kuma aka ɗauki ma’aikacin jinya don kula da shi.

    Wata rana, lokacin da yaron ya cika shekara ɗaya, sai kwatsam iska ta girma, rana ta haskaka fiye da kowane lokaci, kuma ana jin wasu waƙoƙin sama daga nesa. GIANG-KIEU ya zama mai tsanani kuma ya ce wa mijinta: « Ubangijina, na zauna tare da kai fiye da shekaru biyu. Lokacina a duniya ya tashi kuma yana faranta wa Fayel-Sarauniya kira ni in koma sama yanzu. Don Allah, kar a baci da firgita. Hakanan sunan ku yana kan jerin marasa mutuwa. Don haka, bari mu tafi sama tare. »

    Sai ta juya ga nurse din ta ce: « Dukiyarmu ta duniya naku yanzu ce. Da fatan za a kawo danmu, kuma idan ya wuce dukkan bincikensa, zamu dawo mu dauke shi zuwa sama tare da mu.»

    Ta kuma ƙona turare, ta yi gunaguni a kan addu'o'i, kuma nan da nan, alamu biyu masu banmamaki, gwanaye na zinariya a wuyoyinsu da taurari masu walƙiya a kansu.

     Sun hau kan tsuntsayen suka tashi zuwa cikin sararin sama mai santsi. Kiɗan dadi da na sama sun cika iska kamar dai alloli sunyi murna da karɓar su cikin sama. Mutanen ƙauyen, da suka ga haka, sai suka gina wa kansu wata alama bauta wa Tu-Uyen a daidai gidansa na gidansa.

    Kuma a zamanin yau, da Gidan ibada na Tu-Uyen har yanzu akwai, a daidai wannan wurin, a Hanoi, kodayake Gadar gabas da Kogin-Lich sun ɓace tare da lokaci.

KARA DUBA:
Taron Kaddara na BICH-CAU - Sashe na 1.
Harshen Vietnamese (Vi-VersiGoo):  BICH-CAU Hoi ngo - Phan 1.
Harshen Vietnamese (Vi-VersiGoo):  BICH-CAU Hoi ngo - Phan 2.

NOTES:
1 : Gabatarwar RW PARKES 'ta gabatar da LE THAI BACH LAN da litattafan ta na gajerun labarai: “Mrs. Bach Lan ya tattara zaɓi mai ban sha'awa na Labarun Vietnamese wanda na yi farin ciki in rubuta ɗan gajeren bayani. Wadannan tatsuniyoyi, masu kyau kuma wanda marubucin fassara suka fassara, suna da fara'a mai yawa, wanda aka samo ta wani karamin bangare daga irin yanayin da suke gabatarwa na yanayin mutane da suka suturta da sutturar gargaji. Anan, a cikin saitunan wurare masu zafi, muna da masoya masu aminci, matan aure masu kishi, iyayen uwa mata, kayan da ake yin labarai da yawa na mutanen Yamma. Storyaya daga cikin labarin shi ne Cinderella sake. Na yi imanin cewa wannan ƙaramin littafin zai sami masu karatu da yawa kuma zai ƙarfafa ƙaunar abokantaka a cikin ƙasar da al'amuran yau da kullun sanannu ne sanannu fiye da al'adunta na baya. Saigon, 26th Fabrairu 1958. "

3 : Tien Tich Pagoda (110 Titin Du Duan, Cua Nam Ward, Gundumar Hoan Kiem) an gina shi a farkon Sarki Le Canh Hungmulkin (1740-1786). Haikali is located a cikin Ku Nam yanki, ɗayan ƙofofi huɗu na tsohuwar Teng Long citadel.

    Legend yana da shi cewa a lokacin Ly daular, akwai wani yariman da ya bata wanda ladabi ya dawo dashi, don haka Sarki ya gina wannan haikalin don godewa masu gaskiya. Wata ruwayar ta ba da labarin cewa, lokacin da Sarki ya tafi Kim Au lake, ya ga wata daraja ta Tien ta sauko a ƙasa kusa da tafkin kuma gina haikali mai suna Tien Tiki (gano Tien).

    An gina pagoda ne a sifar Fada duk da Tien Duong, Thien Huong da kuma Thuong Dien. Tsarin anan shine yafi birki, tayal da itace. A cikin haikali, tsarin 5 Bagadan Buddha an sanya shi mafi girma a cikin babban gidan sarauta, wanda akan yi gumakan gumakan addinin Buddha. Yawancin waɗannan gumakan an yi su ne a ƙarƙashin Daular Nguyen, karni na sha tara.

  Tien Tich mai pagoda an fadada ta Ya Ubangiji Mai Taimako a farkon Sarki Le Canh Hung (1740) kuma ya kasance nasara a yankin. An sake dawo da pagoda a shekara ta 14 Minh Mang yayi sarauta (1835) kuma yana ci gaba da gyara da kuma daidaitawa.

    A cewar tsoffin littattafan tarihi, Tien Tich mai pagoda ya kasance babba sosai a zamanin da, shimfidar dutse yana da kyau, shimfidar wuri tayi kyau, tabkin tayi sanyi, kamshin lotus ɗin yana da ƙanshi.

  Tien Tich Pagoda ya sami ci gaba mai yawa a cikin tarihi, tare da yawancin abubuwan da suka faru na lokaci, kodayake ya canza abubuwa da yawa, amma har ya zuwa yanzu, yana ɗaukar tarihi mai ƙarfi, kimiyya da fasaha.

    Kasancewar abubuwan relics har zuwa yau da kuma rubutattun abubuwa kamar karrarawa na tagulla da kuma kayan kwastomomi sune hanyoyi masu mahimmanci wanda ke nuni da wanzuwar da babu makawa addinin Buddha a rayuwar yau da kullun mutane. Wannan mahimmin abu ne ga masu bincike su koya game da Vietnamanci Buddha, game da Tsawan Thang-Hanoi tarihin. Yana taimaka mana mu iya ganin yanayin tattalin arziƙin ƙasar, don fahimtar wani sashi game da rayuwar sarauta, tsohon sarki.

    Ya zuwa yanzu, dangane da tsarin gine-gine, fasaha, Tien Tich mai pagoda an kiyaye sosai a cikin sharuddan tsari, tsari, tsarin gine-gine na addini ƙarƙashin Daular Nguyen. Tsarin zagaye mutum-mutumi yana da darajar darajantuwa, gumakan da aka sanya pagoda an sarrafa su sosai, masu fasali da fasaha. Waɗannan kayayyakin tarihi ban da darajar kayan zane ma kayan tarihi ne mai mahimmanci na kayan al'adun ƙasar. (Source: Hanoi Moi - hanoimoi.com.vn - Fassara: VersiGoo)

NOTES
◊ Abubuwan da hotuna - Source: K'abilan Biyetnam - Misis LT. BACH LAN. Kim Lai An Quan Mawallafa, Saigon 1958.
Ban Ban Tu Thu ya saita fitattun hotuna masu kayatarwa - samawariya.et.

BAN TU THU
07 / 2020

(Ziyarci 2,127 sau, 1 ziyara a yau)