KA YI QUYEN - Labarin Abota

Hits: 515

Farashin LAN BACH LE THAI 1

    Lokacin da bazara ta zo da iska mai ɗumi da shinkafa, kunnuwa waɗanda ke ƙaruwa kuma suna da yawa na zinariya, kuma lokacin da zafin rana ya yi narkar da fruitsan itacen da ke rataye-itace mai ɗauke da itace, sau da yawa za ka ji raɗaɗin monosyllabic twitter kaɗan. tsuntsu: «Tsarin magana! Tsarin magana!». Kiran tsuntsu ne Yi-Quyen wannan yana ɗaukar baƙin ciki har abada tare da shi kuma yana bincika ko'ina don ƙaunataccen abokin da ya rasa. Idan kanason jin wannan labari na abokantaka, zai gudana kamar haka:

    Sau ɗaya a wani lokaci, akwai abokai biyu waɗanda suke ƙaunar junan su kamar dai sun kasance 'yan'uwa2.

    Wata rana, ɗayansu ya yi aure, ya nace cewa ya kamata abokin nasa ya zo ya zauna tare da shi a cikin sabon gidansa, don ba ya son rabuwa da ɗayan. Amma amaryarsa ba ta son wannan, kuma ta yi duk abin da ya nuna wa baƙon cewa ba maraba da ita a cikin gidansa. A farkon, ta fara ba da shawarar cewa abokin ya kamata ya sami kansa matar da ya kafa wani gida, don, ta yi jayayya, «Abu mai kyau ne mutum ya kasance yana da yara don ci gaba da aiwatar da iyali da kuma cika abin da mutum ya yi wa magabatansa». Amma lokacin da ta fahimci cewa kawar ba ta da “niyyar yin aure, sai ta canja dabarunta. Ba ta ba wa mijinta da abokinsa hutawa ba, don za ta tsawata da kuma bugun bayin tsawon yini, tana mai cewa ba su da amfani a banza kuma abin kunya da kunya ne «matasa da lafiya mutane ya kamata rayuwa a kan wasu kamar parasites». Sau da yawa, za ta yi wani wasan kwaikwayo, da kuma bayyana cewa ita ce mafi ƙarancin halitta a duniya, da za ta yi aiki kamar bayi don ciyar da mutane da yawa «bakin banza». A bayyane yake cewa bako na ɗaya daga cikin «bakin banza». Da farko, ƙarshen ya yi shuru kuma ya sha wahala duk abin da ya kasance kusa da ƙaunataccen abokin da yake ƙauna fiye da kowane mutum na duniya. Amma a} arshe, abubuwa suka yi muni, kuma rayuwar gidan ta kasance ba za a iya jurewa ba.

    Ya yanke shawarar guduwa. Amma da sanin cewa mutumin da ya yi aure zai neme shi ko'ina, ya rataye mayafinsa a wani reshe a cikin daji don ya yarda ya mutu ya daina binciken abin da ya faru.

    Da zaran ya san bakon ƙaunataccen ya tafi, sai mai ɗaurin aure ya yiwo gudu yana nemansa. Ya ruga da gudu da gudu har ya iso daji ya hango mayafin yana jingina da bishiyar. Ya yi kuka mai zafi har na dogon lokaci, ya tambayi duk wanda ya haɗu inda abokin nasa zai iya kasancewa. Ba wanda ya sani. Masu yan itacen katako sun ce lallai wannan mummunan damisa ya dauke shi, wanda ya zauna a cikin wani kogo mai zurfi a cikin daji. Wata tsohuwa da take wucewa, ta ce lallai ne ya nutsar da shi cikin kogin da ya gudana a kwarin. An zubar da hawaye da yawa.

«Alas! abokina ƙaunatacce ya mutu kuma ya tafi», In ji mutumin da ya yi aure.
«Ba mu yi imani da shi», Inji bishiyar bamboo.
«Ya mutu kuma ya tafi», Ya ce wa tsuntsaye.,
«Ba mu tunanin haka», Sun juya.

    Kuma a karshe, sabon bege ya taho daga zuciyarsa.

   Ya kuma tashi, ya haye tsaunuka da kwaruruka har ƙafafunsa sun gaji da rauni, amma ba zai daina tafiya ba. Kuma ya kasance yana kira a koyaushe: «Tsarin magana! Tsarin magana! Ina ku ke? Ina ku ke?»- Quoc sunan abokin nasa.

    A ƙarshe, ya sha da gajiya, ya jingina kansa da kan dutse ya yi barci. Yayi mafarkin abokin nasa kuma yayin da yake mafarki, ransa ya baci cikin nutsuwa. Ruhunsa, har yanzu ba shi da nutsuwa, ya zama tsuntsu wanda ya sake maimaita kiran «Tsarin magana! Tsarin magana!»Dare da rana.

    A gida, amaryarsa tayi kuka da damuwa game da rashi. Bayan 'yan kwanaki, ganin cewa bai dawo ba, ba za ta iya jira na gaba ba, ta yi sata da ɓata lokaci mai tsawo har ta iso wani gandun daji. Ba ta san inda za ta je ba, tana baƙin ciki da tsoro. Nan da nan ta ji muryar mijinta tana kira: «Tsarin magana! Tsarin magana!». Zuciyarta ta yi tsalle, sai ta sheƙa gudu don nemansa, amma kawai ta ji rurin fikafikan gwanaye sai ta ga wata tsuntsu ta tashi da tarkon ƙawarta na twitter: «Tsarin magana! Tsarin magana!".

   Ta yi bincike da bincike a banza, kuma a ƙarshe, ta gaji da jiki da ɗabi'a. Zuciyarta cike take da bakin ciki da nadama har ta karye, yayin tsuntsu Yi-Quyen har yanzu yawo ko'ina, yana ɗauke da baƙin cikinsa na har abada.

Bincika ALSO:
Harshen Vietnamese (Vi-VersiGoo):  DO QUYEN - Cau chuyen ve tinh ban.
Taron Kaddara na BICH-CAU - Sashe na 1.
Taron Kaddara na BICH-CAU - Sashe na 2.

NOTES:
1 : Gabatarwar RW PARKES 'ta gabatar da LE THAI BACH LAN da litattafan ta na gajerun labarai: “Mrs. Bach Lan ya tattara zaɓi mai ban sha'awa na Labarun Vietnamese wanda na yi farin ciki in rubuta ɗan gajeren bayani. Wadannan tatsuniyoyi, masu kyau kuma wanda marubucin fassara suka fassara, suna da fara'a mai yawa, wanda aka samo ta wani karamin bangare daga irin yanayin da suke gabatarwa na yanayin mutane da suka suturta da sutturar gargaji. Anan, a cikin saitunan wurare masu zafi, muna da masoya masu aminci, matan aure masu kishi, iyayen uwa mata, kayan da ake yin labarai da yawa na mutanen Yamma. Storyaya daga cikin labarin shi ne Cinderella sake. Na yi imanin cewa wannan ƙaramin littafin zai sami masu karatu da yawa kuma zai ƙarfafa ƙaunar abokantaka a cikin ƙasar da al'amuran yau da kullun sanannu ne sanannu fiye da al'adunta na baya. Saigon, 26th Fabrairu 1958. "

2 : Ana kiran ɗayan Nhan kuma ɗayan yana Kashe.

NOTES:
◊ Abubuwan da hotuna - Source: K'abilan Biyetnam - Misis LT. BACH LAN. Kim Lai An Quan Mawallafa, Saigon 1958.
Ban Ban Tu Thu ne ya saita fitattun hotuna masu kayatarwa - samawariya.et.

BAN TU THU
06 / 2020

(Ziyarci 1,681 sau, 1 ziyara a yau)